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TAARIFA KWA UMMA NA VYOMBO VYA HABARI . 
 

Halmashauri ya Wilaya ya Handeni imepongeza na kutoa zawadi kwa shule kumi za Msingi na    

moja Sekondari kwa kufanya vizuri kwenye mitihani ya darasa  la saba na kidato cha nne mwaka 

2016. Zawadi hizo zilitolewa kwenye kilele cha maadhimisho ya juma la elimu yaliyofanyika 

kiwilaya Wilayani Handeni kwenye shule ya Msingi Kabuku nje. 

 

Akizungumza kwenye maadhimisho hayo Mkuu wa Wilaya ya Handeni   ambaye pia alikuwa 

mgeni rasmi Mh. Godwin Gondwe aliwapongeza walimu na wadau wengine wa elimu kwa kazi 

nzuri wanazofanya na wanazoendelea kufanya katika kuhakikisha wanafunzi wanapata elimu 

bora.  

 

“elimu ni ufunguo wa maisha na kwamba Handeni hakuna mtoto mjinga, wazazi na walezi 

himizeni  watoto kutumia fursa ya Elimu bure inayotolewa na Raisi wa Tanzania” Alisema. 

 

Aidha ameeleza kuwa atahakikisha fedha zinazohusu madai ya walimu  zinapofika  Halmashauri 

zinawafikia walengwa kwa wakati uliopangwa. Aliwataka wakuu wa shule na Maafisa elimu 

Kata kusimamia haki ya msingi ya wanafunzi kupata elimu wanayostahili. 

 

Wakati huohuo amepiga marufuku watoto walio na umri wa kuwepo shuleni kuacha kuchunga 

mifugo hasa kwa siku za shule baada ya kubainika watoto wengi wa jamii ya wafugaji 

wanatumiwa kuchunga mifugo badala ya kwenda shule. Amewaonya wazazi na jamii ya 

wafugaji ambao wanakwamisha watoto kupata haki yao ya msingi ya kupata elimu na kwamba 

sheria itachukua mkondo wake kwa yeyote atakayebainika kwenda kinyume. Amewaeleza pia 

wazazi ambao wanawatoto waliovuka umri wa kwenda shule kupelekwa kwa utaratibu wa 

MEMKWA. 

 

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji Bw. William Makufwe ,amesema kuwa  kukosekana 

kwa chakula cha kutosha shuleni,utoro uliokithiri kwa baadhi ya wanafunzi,kutokuwajibika kwa 

baadhi ya walimu na wazazi pamoja na upungufu wa walimu kunasababisha kwa kiwango 

kikubwa kushuka kwa ufaulu wa wanafunzi. 

 

Ameagiza shule ambazo mpaka sasa ambazo hazina chakula kuhakikisha wanawapa wanafunzi  

chakula. Aliwataka pia kusimamia mazao ya mihogo waliyopanda ili mazao hayo yaweze 
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kusaidia upatikanaji wa chakula shuleni  na kuongeza kiwango cha uelewa kwa wanafunzi. 

Ametoa mwezi mmoja hadi kufikia 4/5/2016 kwa Maafisa watendaji Kata, Vijiji, walimu wakuu, 

wakuu wa shule na Maafisa elimu Kata kuhakikisha kuwa watoto wanapata chakula cha mchana 

shuleni. 

 

Shule za Msingi zilizopata zawadi na pongezi ni Tewe iliyokuwa ya sita kimkoa na kuzawadiwa 

Tsh. 200,000/=., Chang’ombe Tsh. 150,000/=, Mkumba Tsh 100,000/=, Mzundu Tsh. 82,000/=, 

Kwaragulu , Mbwewe, Kwamdani, Kwedikwazu Magharibi, Kwedikwazu Mashariki na chogo 

ambazo zote zilipata Tsh 78,000/=. Mazingara sekondari imepata zawadi Tsh.100000/=. 

 

Alda Sadango 

Afisa Habari 

Halmashauri ya Wilaya Handeni. 

 

 

 

 

 


