
MFUKO WA AFYA YA JAMII (CHF) HANDENI 

Nini maana ya mfuko wa afya ya jamii? 

Ni mpango wa kisheria wa bima ya Afya ambapo mwananchi anawajibika kuchangia huduma za 

afya kabla ya kuugua. CHF ilianzishwa  chini ya sheria  Na 21 ya mwaka 2001. Wilaya ya 

Handeni ilianza baada ya kupatikana sheria ndogo iliyotangazwa kwa tangazo la Serikali Na.288 

tarehe 16/9/2005. 

JE, Ni kiasi gani kinachochangiwa kwenye CHF? 

Kiwango kinachochangiwa hutofautiana kati ya Halmashauri moja na nyingine. Kwa Handeni 

kiwango cha kuchangia ni Tsh.20000/= kwa mwaka mzima. 

JE, Tele  kwa tele ni nini? 

Ni mchango wa serikali kwa kila kaya iliyotoa mchango wa CHF kwa mwaka. kiasi 

kilichotolewa na Serikali ni sawa na kile ambacho mwananchi amechangia. Kwa Halmashauri 

ambazo kiwango cha kuchangia ni kikubwa hunufaika kwa kupata fedha nyingi kutoka Serikalini 

na kwa wale wanaochangia kiwango kidogo hupata fedha kidogo. 

JE, Ni nini tafsiri ya Kaya?. 

Kaya inaundwa na watu wasiozidi 6. Aina za kaya kwa mujibu wa CHF ni. 

1. Baba, mama na watoto chini ya umri wa miaka 18; AU 

2. Mtu mmoja au zaidi mwenye umri zaidi ya miaka 18 mfano vikundi vya uzalishaji mali , 

VICOBA;AU 

3. Taasisi, mfano shule (wanafunzi).nk 

JE, wapi waweza kujiunga na CHF 

Unaweza kujiandikisha kwenye kituo chochote kinachotoa huduma kwa wanachama wa CHF 

ambapo mwanachama anategemea kupata huduma. 

JE, Ni huduma gani zitolewazo kwa mwanachama wa CHF? 

 Usajiri dirishani. 

 Kumwona daktari. 

 Huduma za maabara (vipimo). 

 Dawa bure. 

 Upasuaji mdogo. 

 Kulazwa 

 X-Ray 

 Kitambulisho 



JE, Kuna faida gani kujiunga na CHF. 

1. Kunufaika na mchango wa Serikali wa tele kwa tele. 

2. Kuokoa fedha za matibabu ambazo zingeweza kufanya shughuli nyingine za 

kimaendeleo. 

3. Mwanachama anakuwa na uhakika wa kupata huduma bora wakati wowote kwasababu 

mchango wake unawezesha kituo cha huduma kununua dawa /vifaa kabla mwanachama 

hajaugua. 

4. Kupunguza msongo  wa mawazo ndani ya familia endapo utaugua au kuuguliwa. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


