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YALIYOMO NDANI

Kaimu Mkuu wa Wilaya ya Handeni Eng.Gabriel Robert ambaye ni mkuu 
wa Wilaya ya Korogwe akipokea Mwenge wa Uhuru kutoka kwa Mkuuwa 
Wilaya ya Kilindi kwenye mapokezi ya Mwenge wa Uhuru Kiwilaya

JARIDA LA MWENGE WA UHURU 2017

Mradi wa Ghala la kuhifadhia 
mazao kwachaga.

 Miradi ya maendeleo Mwenge wa Uhuru  2017 yang’ara  
Halmashauri ya Wilaya ya Handeni 

Mradi wa Tanki la Kuhifadhia maji 
Kwedikabu.

Mradi wa Hoteli ya KN SAFARIS 
iliyopo Mkata.

Mradi wa Maabara ya Kisayansi 
Shule ya Sekondari Kwaluguru

Mradi wa  jengo la upasuaji kituo cha 
afya Mkata
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TAHARIRI

Karibu mpenzi msomaji wa Jarida la Handeni yetu ,ambapo lengo la jarida hili ni kuonesha miradi mbalim-
bali iliyopitiwa na Mwenge wa uhuru kwa mwaka huu wa 2017  kwa kuangalia thamani yake na ushiriki 
kuanzia ngazi ya Serikali kuu hadi jamii.

         Mwenge wa Uhuru ni nuru na ishara ya amani, utulivu, upendo na mshikamano katika jamii ya Watanza-
nia na matunda yake huwanufaisha wananchi wote bila kujali Dini, Kabila, Rangi, Itikadi na Rasilimali.
         Mwaka 2017 Mwenge wa Uhuru umepokelewa na kukimbizwa kwa kilomita 128 katika Halmashauri ya 
Wilaya ya Handeni na umepitia Miradi ya Maendeleo 8 yenye thamani ya Tshs 2,030,619,096/= katika sekta 
za Elimu, Afya, Kilimo, Maji na Ujasiriamali. Kati ya Miradi hiyo 5 imezinduliwa, 2 imewekewa mawe ya 
msingi, 1 umetembelewa na kukabidhiwa cheti cha utambulisho. Halmashauri Tsh.106,366,735/=, Serikali kuu 
Tsh.568,412,342,/= Nguvu za Wananchi Tsh. 383,745,607 /= na Wadau wa Maendeleo Tsh. 972,094,412/=.

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Handeni.
S.L.P 355
Handeni, Tanga
Email:ded@handenidc.go.tz
Tovuti: www.handenidc.go.tz
fcebook: handenidc
youtube: handenidc

DIRA(VISION)
Kuwa na jamii iliyoelimika na kuwa 

na maisha bora.

DHAMIRA (MISSION)
Kuipatia jamii ya Halmashauri 
ya Wilaya ya Handeni  maisha 

bora kiuchumi kwa kutumia vizuri 
rasilimali  zilizopo kwa kudumisha 

Utawala Bora ili kuboresha
 maisha ya jamiiLINATOLEWA NA:

          YALIYOMO
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Mradi wa ufunguzi wa Bohari ndogo ya kuhifadhia dawa Halmashauri ya Wilaya ya Handeni

Bohari hii ya dawa ilianzishwa 
mwezi Machi 2017. Lengo likiwa 

kurahisisha upatikanaji wa dawa 
muhimu kwa muda mfupi katika 
vituo vya kutolea huduma za afya 
na kuongeza idadi ya wanachama 
wa CHF

     Kwa kutumia Bohari hii, dawa 
zinanunuliwa na kuhifadhiwa 
ambapo vituo vikiishiwa au 
kupungukiwa dawa kuchukua 
kwenye hii bohari ndogo na kulipa 
kwa fedha zilizopo katika akaunti 
za vituo husika kwenda akaunti ya 
CHF ya Halmashauri kulingana na 
gharama ya dawa zilizochukuliwa.

     Gharama za uanzishwaji wa bohari 
hii ya dawa ni Tshs 338,254,890/=, 
ambapo Tshs 9,668,450 ni gharama 
ya ukarabati wa chumba na uwekaji 
miundombinu ya kuhifadhia dawa, 
na Tshs 328,586,440 ni gharama 
za ununuzi wa dawa na vifaa tiba. 
Fedha hizi zote ni michango ya 
wananchi kupitia Mfuko wa Afya 
wa Jamii, Bima ya Afya ya Taifa 
na fedha taslimu za malipo ya 
huduma(papo kwa papo) kwa 
wateja wasio wanachama wa mifuko 
ya Bima za Afya.
Halmashauri imeweka utaratibu 
mzuri wa uendeshaji wa Bohari hii, 
ambapo;-	

    Usimamizi na uendeshaji wa 
bohari hii ya dawa upo chini ya 
Mfamasia wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Handeni.
	 Vituo vya Afya na Zahanati 
vinaainisha mahitaji ya dawa na 
vifaa na gharama zake kisha kamati

kwa wazabuni wa Halmashauri kwa 
wakati.
Utaratibu huu umeongeza 
upatikanaji wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya huduma za Afya 
kutoka asilimia 68 hadi 81 kwa sasa

za kituo zinakaa na kuidhinisha 
malipo kwenda akaunti ya CHF ya 
Halmashauri ya Wilaya.
3)	 Halmashauri ya Wilaya 
inatumia fedha za akaunti ya CHF 
kuagiza dawa na vifaa MSD na

Jengo la bohari ndogo ya kuhifadhia dawa Halmashauri ya Wilaya ya 
Handeni.

Mganga Mkuu wa Halmashauri ya Wilaya ya Handeni DK.Mgimba 
akisoma taarifa ya Mradi wa Bohari ndogo ya dawa iliyozinduliwa .

“Wagonjwa tunaowahudumia ndio waliotuajiri, tuache kufanya 
kazi kwa mazoea, wananchi wapate huduma bora na kwa usawan 
akwakutoa vipaumbele kwa makundi maalumu”Alisema Amour
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Mkimbiza Mwege Kitaifa Amepongeza Mradi wa Maabara ya Kisayansi Shule ya 
Sekondari Kwaluguru na Kutaka Kutunza miundombinu na Vifaa vilivyopo.
    

Maabara ya Sayansi kwa masomo ya Baiolijia, fizikia na Kemia Shule 
ya Sekondari Kwaluguru.

  Mradi huu wa utanufaisha 
wanafunzi wa Shule hii ya Sekondari 
ya Kwaluguru yenye jumla ya 
wanafunzi 259 ambao wanafunzi wa 
kike ni 146 na wanafunzi wa kiume 
ni 113

     Wanafunzi hawa wakipata elimu 
muhimu ya Sayansi watatumika 
katika kuliendeleza Taifa hasa kwa 
sekta za viwanda na kuendana na 
kauli mbiu ya Mwenge 2017 “Shiriki 
Kukuza Uchumi wa Viwanda kwa 
Maendeleo ya Nchi yetu”

   

Mtendaji Kata Kata ya Kwaluguru 
akisoma Taarifa ya Mradi

    Aidha Mkimbniza Mwenge wa 
uhuru Kitaifa alitoa Rai kutunzwa 
kwa vifaa na miundombinu 
iliyopo kwenye maabara hiyo na 
kuwataka uongozi wa Halmashauri 
kuweka kipaumbele kwenye 
miradi ya maabara     ambayo bado 
haijamalizika, imaliziwe ili kila 
shule ya Sekondari iwe na maabara 
iliyokamilika na hatimaye kuzalisha 
wanasayansi watakaosaidia kukuza 
uchumi wa Tanzania ya Viwanda.

Mradi huu wa ujenzi wa 
Maabara tatu za sayansi 

(Fizikia, Kemia na Baiolojia) 
ulianza rasmi mwaka 2014. Lengo 
la mradi huu ni kuhakikisha kuwa 
wanafunzi wanapata elimu ya 
mafunzo ya masomo ya sayansi kwa 
vitendo ili kuongeza uelewa na ujuzi 
katika masomo ya Sayansi. Hadi 
kukamilika kwake umegharimu 
jumla ya Tshs 105,228,000/=

       Katika kuhakikisha kwamba 
wananfunzi wanan=jifunza kwa 
vitendo hususani kwenye masomo 
haya ya sayansi mradi huu hadi 
kufikia ukamilifu michango 
mbalimbali imetumika kuanzia 
Serikali kuu ambapo ilichangia kiasi 
cha Tsh.31,228,000/=, Mchango 
wa Halmashauri ni kiasi cha 
Tsh.40,000,000/=, Mchango wa  
jamii ni Tsh.23,000,000/=, Mchango 
wa wazazi/walezi Tsh.2,000,000/= 
stofali (2,000) na Mgambo JKT 
(ufundi)Tshs	     9,000,000/-

  

Mwananfunzi wa Shule ya 
Sekondari Kwaluguru akifundisha 
kwa vitendo kwa Viongozi mara 
baada ya kufungua maabara hiyo 
na Mkimbiza Mwenge Kitaifa.

“Madaktari, manesi, 
wafamasia,enginia na wataalamu 
wote wa sayansi wanatokana na 
masomo ya sayansi, kwa kufungua 
maabara hii tunaimani itazalisha 
wanasayansi wengi ambao 
watakuwa na msaada mkubwa 
hususani kwenye kuelekea Tanzania 
ya uchumi wa viwanda” alisema 
Amour alipofungua maabara hiyo.
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Mradi wa Ghala la kuhifadhia mazao ulivyowapa fursa wakulima wa mazao mbalim-
bali Halmashauri ya Wilaya ya Handeni.

Halmashauri ya Wilaya Handeni 
ni miongoni mwa Halmashauri 

77 nchini zinazotekeleza programu 
ya MIVARF (Marketing Infrastruc-
ture, Value Addition And Rural Fi-
nance Support Programme). Miradi 
iliyotekelezwa ni pamoja na ujenzi 
wa ghala la kuhifadhia mazao katika 
kijiji cha Kwachaga-Tuliani kilicho-
po Kata ya Kwachaga. Mradi huu 
ulianza mwezi Mei 2016 na kukami-
lika Agosti 2017

     Hadi kufikia hatua hii, mra-
di umegharimu kiasi cha Tshs 
456,949,000/- zilizotolewa na Seri-
kali Kuu na wananchi wamechangia 
kutoa ardhi yenye ukubwa wa ekari 
10 na nguvu kazi katika kusafisha 
eneo la ujenzi. Ghala hili lina uwezo 
wa kuhifadhi tani 2,000 (Gunia 
20,000) za nafaka kwa wakati mmo-
ja.
      
       Kukamilika kwa mradi huu 
kunalenga kuwasaidia wakulima; 
Kuwa na usalama wa chakula kwa 
kuwapatia hifadhi bora ya mazao, 
Kuwasaidia wakulima kuuza mazao 
kwa kutumia vipimo sahihi, Ku-
boresha uzalishaji, kufikia masoko 
kwa urahisi, kuwa na nguvu ya ku-
panga bei yenye faida, Kuongeza 
thamani ya mazao ya wakulima 
kwa kupanga madaraja, kusindika 
na kufungasha na Kuwaunganisha 
wakulima na taasisi za fedha ili ku-
pata fedha za kuendesha  mfumo wa 
stakabadhi mazao ghalani.

 Mwenge wa Uhuruukiwa tayari mbele ya ghala la kuhifadhia nafka tayari 
kwa kufunguliwa na mkimbiza mwenge kitaifa 2017.

Muonekano wa Ndani wa Ghala la kuhifadhia Nafaka lililojengwa Kata ya 
Kwachaga Halmashauri ya Wilaya ya Handeni.

              Mkimbiza Mwenge wa Uhuru Ndg. Amour Hamad Amour  
amepongeza jitihada za ujenzi wa ghala la kuhifadhia mazao ambalo 
limedhihirisha namna ambayo wakulima wamethaminiwa  kwa kupatiwa 
eneo la uhakika la kuhifadhia mazao yao.

                    Ametoa rai kuhakikisha miundo mbinu iliyopo kutunzwa na 
kuhakikisha wananchi na wakulima wanelemishwa juu ya umuhimu na 
faida za kuhifadhi mazao kwenye ghala ili, ghala hilo liweze kutumiwa 
kwa  ufanisi hatimaye kutimiza malengo yaliyokusudiwa.
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Mradi wa Hoteli itayotoa malazi bora kwa wakazi wa Handeni  na wageni ikiwa 
ni pamoja na fursa ya kazi kwa vijana.
 ,

KN SAFARI LODGE inamilikiwa na 
Apronius Mutalemwa Muzo yenye 
Cheti cha Usajili Namba 249223 
cha tarehe 12/11/2012 kutoka kwa 
wakala wa Usajili wa Biashara 
na Leseni (BRELA - Business 
Registrations and Licensing 
Agency). 
     Ujenzi wa Hoteli hii ulianza 
mwaka 2014 katika kijiji cha Mkata 
Mashariki, Kata ya Mkata, Tarafa ya 
Mazingara Halmashauri ya Wilaya 
ya Handeni na ulikamilika mwezi 
Julai, 2017. 
Miundombinu ya Hoteli hii ni 
pamoja na 1)	 Vyumba vya kulala 
wageni 24 (Ishirini na nne),
2)	 Mgahawa wa chakula wenye 
uwezo wa kuhudumia watu 50 
(Hamsini) kwa wakati mmoja, na
3)	 Kisima cha kuvuna Maji ya 
Mvua na kuhifadhi lita Laki mbili 
(Lita 200,000).

Mwenge wa Uhuru ukiwa umefika eneo la KN SAFARIS Lodge tayari kwa 
kukabidhi cheti

        Malengo ya KN SAFARI 
LODGE ni pamoja na Kutoa ajira 
za moja kwa moja na zisizo za moja 
kwa moja kwa vijana na wananchi 
kwa ujumla, kuwa  kivutio na 
kuchochea utalii katika Wilaya ya 
Handeni, kutoa huduma za chakula 
na malazi bora. Katika sekta 
zingine, uwekezaji huu utasaidia 
kuongeza pato la Wananchi, 
Halmashauri na Taifa kwa ujumla.

       Hoteli hii ya KN SAFARIS 
itaweza kuwasaidia wafanyabiashara 
mbalimbali wakaofika Halmashauri 
ya Wilaya ya Handeni kufata bidhaa 
mbalimbali hususani za shambani 
kupata malazi ambayo ni bora 
na yaliyopo kwenye mwambao 
wa barabara kuu inayounganisha 
mikoa ya Kusini KilimanjaroArusha 
na Tanga.

                                Wakimbiza Mwenge, viongozi, wataalamu mbalimbali 
na wananchi wakiingia ndani ya hoteli ya KN SAFARIS kutazama 
miundombinu iliyopo ndani ya hoteli hiyo.

Mkimbiza Mwenge wa 
Uhuru Kitaifa amepongeza 
miradi yote iliyofunguliwa, 
kuwekewa mawe ya msingi, 
kutembelewa na kukabidhiwa 
cheti.
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     Huduma hii itachangia kupungu-
za vifo vya mama wajawazito/waza-
zi na watoto wachanga. Aidha wasa-
firi wanaotumia barabara kuu ya 
Segera-Chalinze pindi wanapopata 
ajali za barabarani watanufaika kwa 
upasuaji mdogo.

Mradi huu wa ujenzi wa Jengo 
la upasuaji wa kinamama 

ulianza mwaka 2015 na kutekelezwa 
kwa awamu ya kwanza ambapo 
ujenzi uliishia hatua ya upauaji. Kwa 
awamu ya pili ujenzi umeendelea 
mpaka hatua hii ya kukamilika 
kama inavyoonekana. 

            Mradi huu wa jengo la 
upasuaji umegharimu kiasi cha 
fedha Tshs 117,259,844/=, ambapo 
Serikali Kuu Tshs 86,184,342/-, 
Halmashauri Tshs 26,766,285/- na 
Wananchi Tshs 4,309,217 pamoja 
na nguvu kazi kwa hatua zote za 
utekelezaji wa Mradi.  

Mradi huu unatarajiwa kuboresha 
huduma za Afya kwa Wananchi wa 
Handeni hasa huduma ya upasuaji 
wa haraka wakati wa kujifungua 
kwa wateja ambao wangepaswa 
kusafirishwa hadi Hospitali ya 
Wilaya, umbali wa Km 57 kutoka 
hapa.

    Mradi huu utapunguza usumbufu 
na gharama za kusafirisha 
wagonjwa wanaohitaji huduma 
za upasuaji ambazo zinapaswa 
kupatikana katika ngazi ya Kituo 
cha Afya kwa mujibu wa miongozo

Ufunguzi wa Chumba cha upasuaji kituo cha afya cha Mkata chenye lengo la kuokoa 
maisha ya mama na mtoto.

Mwenge wa Uhuru ukiwa umefika kwenye kituo cha Afya Mkata kwaajili 
ya kufjungua chumba cha upasuaji kilicholenga kuwasaidia wamama 
pindi wanapohitaji kujifungua kwa njia ya upasuaji.

Baadhi ya Vifaa vilivyopo kwenye 
jengo la chumba cha upasuaji Kituo 
cha afya Mkata.

Madaktari na Katibu wa Afya Wilaya mwenye Tshirt nyeupe 
wakiwa kwenye chumba cha upasuaji kilichokamilika kwa  uwepo 
wa vifaa vyote muhimu kuashiria wapo tayari kuhudumia wananchi 
wa Halmashauri ya Wilaya ya Handeni.
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Mradi wa tanki la kuhifadhia maji Kata ya Kwamsisi lenye uwezo wa kuhudumia Vijiji vya 
Kwedikabu na Kwamsisi.

Mradi wa maji kijiji cha Kwedik-
abu unagharimu kiasi cha Tshs 

207,094,411.8/= na unafadhiliwa na 
Shirika la World Vision kwa kushikiana 
na Halmashauri ya Wilaya Handeni. 

       Wananchi wamechangia kupitia 
nguvukazi ya kuchimba na kufukia 
mifereji ya urefu wa mita 7,800 ambayo 
ni sawa na Tshs 13,650,000/=. Baada ya 
kukamilika mradi huu unategemewa 
kunufaisha wakazi wapatao 7,059 wa 
vijiji vya Kwedikabu na Kwamsisi

          Mpaka leo tarehe 28/9/2017  
hatua   ya utekelezaji wa mradi huu 
ni kama ifuatavyo;-             
1.	 Uchimbaji wa mtaro wa 
kusambaza maji wenye urefu wa 
mita 7,800 umefikia asilimia 97%, 

2.	 Ujenzi wa nyumba ya mash-
ine ya kusukumia maji na uzio wake 
umefikia asilimia 80%, 
3.	 Ujenzi wa mfumo wa 
umeme wa jua (solar) na kufunga 
pampu umefikia asilimia 95%

4.	 Ujenzi wa tanki la kuhifad-
hia maji (lita za ujazo 50,000) ume-
fikia asilimia 60%, 
5.	 Ujenzi wa vituo vya kuchotea 
maji umefikia asilimia   70%

Uwekwaji wa jiwe la msingi kwenye jtanki la kuhifadhia maji 
unaotarajiwa kunufaisha vijiji vya Kwedikabu na Kwamsisi

Mradi wa kituo cha Afya kinachojengwa Kata ya Kwamsisi  katika kuboresha huduma za 
afya.

Jengo la kituo cha afya Kwamsisi kikiwa kimefikiwa na mwenge wa 
uhuru tayari kwa kuwekewa jiwe la msingi na mkimbiza Mwenge 
Kitaifa Amour Hamad Amour

Mradi huu umeanza kutekelezwa 
mwaka 2017 ambapo mpaka 

sasa umefikia hatua ya kupandisha 
kuta. Lengo likiwa ni kuboresha 
huduma za afya na kusogeza huduma 
bora za afya karibu na wananchi na 
kutekeleza Sera ya Afya ya  kuwa 
na  kituo cha afya katika kila Kata. 
Jengo hili likisha kamilika litaweza 
kutoa huduma za tiba na ushauri 
kwa wastani wa asilimia 55. 
     Mradi huu na kwa hatua hii, 
utakapokamilika utagharimu kiasi 
cha Tshs 153,000,000/=. Mpaka 
sasa mradi huu umegharimu kiasi 
cha Tsh 42,300,000/= Mradi huu 
unatekelezwa kwa pamoja na Shirika 
la Word Vision, Halmashauri ya 
Wilaya ya Handeni na wananchi wa 
Kata ya Kwamsisi. 

          Mradi huu unatarajiwa kuboresha huduma za afya  kwa  wakazi wa 
Kata ya Kwamsisi inayohudumia vijiji vinne vya Kata ya Kwamsisi ambavyo 
ni Mkalamo, Pozo, Kwedikabu na Kwamsisi vyenye jumla ya wakazi 12,925.
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Katika mwaka wa fedha 2017/2018 Halmashauri ya Wilaya ya Handeni ilitenga Bajeti ya kiasi cha Tshs 
96,300,000/ kwa ajili ya kukopesha vikundi vya Wanawake na Vijana lengo likiwa ni kuwawezesha Wananchi 

Kiuchumi kwa ajili ya  kuanzisha miradi midogo midogo ili kuinua kipato cha wanakikundi na jamii kwa ujumla.
     Kwa awamu ya kwanza ya mwaka ya 2017/2018 Halmashauri ya Wilaya ya Handeni  inatoa mkopo wenye 
thamani ya Tshs. 13,500,000/= sawa na asilimia 14 ya Bajeti ya mapato ya ndani kwa Vikundi viwili vya Wanawake 
na Kikundi kimoja cha Vijana. Vikundi hivyo  vinajishughulisha na shughuli za ufugaji wa samaki.
      Utaratibu uliowekwa ni kwamba, vikundi vilikopeshwa vifaa vya kufugia samaki ambavyo vilikabidhiwa na 
Mkimbiza mwenge. Baadhi ya vifaa hivyo ni chakula kg 180, vifaranga 3,000 na karatasi maalum kwa ajili ya 
mabwawa yenye mita za ujazo  70 (m3) katika vikundi . Vikundi vilivyopewa mikopo ni pamoja na:
1)	 Kikundi cha nguvu kazi vijana chenye wanachama 25 kati ya Wavulana 10 na Wasichana 15, 
2)	 Kikundi cha wanawake Sungura kwanza chenye wanachama 15, na 
3)	 Kikundi cha wanawake cha mafanikio VICOBA chenye wanachama 19.

Mkimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa Ndg.Amour Hamad 
Amour akizungumza na kikundi cha wananwake.

Mkimbiza Mwenge Kitaifa akipata maelezo ya vifaa 
vya kufugia samaki  kama mkopo kutoka kwa afisa 
Vijana Mbazi Mfinanga aliyeweka mkono mmoja.

shamra shamra za Ngoma kwenye mapokezi ya Mwenge 
wa Uhuru kwenye Maabara ya kisayansi Shule ya 
Sekondari Kwaluguru 

Viongozi, wataalamu mbalimbali na  Skauti wakiwa 
tayari kupokea Mwenge na Wakimbiza Mwenge wa 
uhuru Kitaifa kutoka Handeni Mji.
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Halaiki wakishikishwa Mwenge wa Uhuru na Mkimbiza 
Mwenge Kitaifa na wakimbiza Mwenge wengine kwenye 
viwanja vya Kwamsisi eneo la Mkesha.

Viongozi na Wataalamu mbalimbali wakiwatayari 
kusomewa risala ya utii ili shughuli nzima za mkesha 
ziweze kuanza eneo la viwanja vya Kwamsisi.

Mkimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa Ndg.Amour Hamad 
Amour akitoa ujumbe wa Mwenge eneo la Mkata.

Mkuu wa Tanga Mh. Martine Shigella Akisoma 
taarifa ya Mkoa kabla ya kukabidhi Mwenge wa 
uhuru Pemba Kaskazini.
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Kaimu Mkuu wa Wilaya Eng. Gabriel Robert kutoka 
Lushoto akkikabidhi Mwenge kwa Mkuu wa Wilaya ya 
Pangani 

Wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa wakikabidhiwa 
rasmi kwa viongozi wa Pemba Kaskazini.


