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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISAZA KIDATO CHA
KWANZA MWAKA 2021
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari

itafunguliwa tarehe 11/01/2021 (mzazi unatakiwa umlete mwanao wewe mwenyewe).Kikao cha
kwanza cha wazazi ni tarehe 07/01/2021 mzazi unapaswa kuja na mwanao kwenye kikao hicho ili
kupata maelekezo ya pamoja.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-
(a) Sare ya shule
Sare ya shule ni suruali 2 Bluu nyeusi (Dark Blue) kwa wavulana na sket 2 za Bluu bahari
(Lighti Blue) kwa wasichana. Mashati maeupe mawili ya mikono mifupi.
NB: Wasichana wasishone suruali , wavulana washose suruali pana , isiwe ya kubana (inchi
18 upana).
Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba kwa wasicha na wavulana.
Soski nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana
Sare ya michezo ni bukta nyeusi kwa wasichana na wavulana na T- shirt bluu na raba kwa
wote.
(b) Vifaa vya darasni
(i) Aje na madaftari 10 makubwa
(ii) (ii) Kamusi ya kingereza
(iii) Kalamu ya wino na penseli pamoja na rula.
(iv) (Mkebe wa vifaa vya hesabu (Mathematicla set)
(v) Rim moja ya Karatasi za mistari kwajili ya mazoezi
(vi) Fagio la cherewa la mti kwa ajili ya kufagia nje
Mambo mengine muhimu.
» Medical Examination Form ambayo itajanzwa na mganga wa hospitali ya serikali, Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule.
» fomu ya tamko la mzazi
» Fomu ya sheria na kanuni muhimu za shule hii ambayo mwanafunzi anatakiwa kuwa nayo
muda wote .
Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

L.J.MSHANA
MKUU WA SHULE
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' SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HIl

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini.

UNATAKIWA KUZINGATIA MAMBO YA MSINGI YAFUATAYO:-

a) heshima kwa viongozi na wafanyakazi wa shule.

b) mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu

c) kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni (Preparation)

d) kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e) kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uwanafunzi wako katika shule hii

f) kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

g) kuvaa sale ya shule wakati unapotakiwa

h) kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE

wizi

uasherati

ubakaji

ulevi na madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,kokeini, mirungi,kubeli nk
kupiga au kupigana

kuharibu kwa makusudi mali ya umma

kudharau bendera ya Taifa au wimbo wa Taifa

kuoa au kuolewa

. kupata mimba

10.kutoa mimba

11.kugoma/kuchochea au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
12.kukataa adhabu kwa makusudi
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13.mwanafunzi kuwa na simu ya kiganjani
14.kutohudhuria shule kwa muda mrefu(utoro) bila taarifa
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Nakubali/sikubali mwanangu ajiunge kidato cha kwanza katika shule ya sekondari
Kisaza
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Nimesoma maelekezo katika barua ya kujiunga na shule na ninaahidi kuyatekeleza
kikamilifu, na nitamsimamia mwanangu kuyatekeleza kikamilifu.
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KISAZA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical officer.

I certify that the above is fit/unfit physically and climatically to continue with
other process.

Official stamp:




